This is the title of the web page
This is the title of the web page

Live Stream

April 2024
S M T W T F S
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
282930  

| Latest Version 9.4.1 |

Local NewsPolitics

*भाजप कडून 17 राज्यांतील 195 उमेदवारांची नावे जाहीर*

D Media 24
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

भाजपने आज 17 राज्यांतील 195 उमेदवारांची नावे जाहीर केली आहेत. पत्रकार परिषदेत सर्व उमेदवारांची नावे जाहीर केल्याचे विनोद तावडे यांनी सांगितले. ते म्हणाले की, उत्तर प्रदेशमधून 51, पश्चिम बंगालमधून 20, मध्य प्रदेशातून 24, गुजरातमधून 15, राजस्थानमधून 15, केरळमधून 12, तेलंगणामधून 9, आसाममधून 11, झारखंडमधून 11, छत्तीसगडमधून 11, दिल्लीतून 5, जम्मू-काश्मीरमधून 2, अरुणाचल प्रदेशमधून 2, गोव्यातून 1, त्रिपुरामधून 1, अंदमान-निकोबारमधून 1 आणि दमण आणि दीवमधून 1 उमेदवारांची नावे जाहीर करण्यात आली आहेत.

 

 

विनोद तावडे म्हणाले की, 29 फेब्रुवारी रोजी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या उपस्थितीत आणि जेपी नड्डा यांच्या अध्यक्षतेखाली केंद्रीय निवडणूक समितीची बैठक आयोजित करण्यात आली होती. बैठकीत 16 राज्ये आणि दोन केंद्रशासित प्रदेशांमधील 195 जागांसाठी भाजपच्या उमेदवारांच्या नावांना मंजुरी देण्यात आली. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी बनारसमधून निवडणूक लढवणार आहेत असे सांगितले

 

तसेच कौटुंबिक राजकारणाच्या वरती उठून आपली कार्यशैली सोडवत भाजपने 47 तरुणांना संधी दिली असून, पक्षाला केवळ एका चेहऱ्यावर अवलंबून राहावे लागू नये यासाठी नवी ताकद निर्माण केली जात आहे.

 

उत्तर प्रदेश

वाराणसी – नरेंद्र मोदी

कैराना- प्रदीप कुमार

मुझफ्फरनगर- संजीव बल्यान

रामपूर- घनश्याम लोधी

सांभाळ- परमेश्वर लाल सैनी

अमरोहा- कंवरसिंग तंवर

गौतम बुद्ध नगर- महेश शर्मा

बुलंदशहर- भोला सिंग

मथुरा- हेमा मालिनी

आग्रा- सत्यपाल सिंह बघेल

एटा- राजवीर सिंग राजू भैय्या

शाहजहांपूर- अरुणकुमार सागर

खेरी- अजय मिश्रा टेनी

सीतापूर- राजेश वर्मा

हरदोई- जय प्रकाश रावत

उन्नाव- साक्षी महाराज

मोहनलालगंज- कौशल किशोर

लखनौ- राजनाथ सिंह

अमेठी- स्मृती इराणी

फारुखाबाद- मुकेश राजपूत

इटावा – रामशंकर कटारिया

झाशी- अनुराग शर्मा

बांदा- आरके सिंग पटेल

बाराबंकी- उपेंद्र सिंह रावत

फैजाबाद- लल्लू सिंग

श्रावस्ती- साकेत मिश्रा

गोंडा – कीर्तीवर्धन सिंग उर्फ राजा भैया

बस्ती- हरीश द्विवेदी

गोरखपूर- रवि किशन

कुशीनगर- विजयकुमार दुबे

आझमगड- दिनेशलाल यादव निरहुआ

जौनपूर- कृपाशंकर सिंह

 

दिल्ली

चांदणी चौक- प्रवीण खंडेलवाल

ईशान्य दिल्ली- मनोज तिवारी

नवी दिल्ली- बासरी स्वराज

पश्चिम दिल्ली- कमलजीत सेहरावत

दक्षिण दिल्ली- रामवीर बिधुरी

 

अरुणाचल प्रदेश

अरुणाचल पश्चिम- किरेन रिजिजू

अरुणाचल पूर्व- तापीर गाव

 

गुजरात

गांधीनगर- अमित शहा

राजकोट- पुरुषोत्तम रुपाला

पोरबंदर- मनसुख मांडविया

पंचमहाल- राजपाल सिंग महेंद्रसिंग यादव

दाहोद- जसवंत सिंग

भरुच- मनसुख भाई वसावा

नवसारी- सीआर पाटील

 

जम्मू आणि काश्मीर

उधमपूर- जितेंद्र सिंह

जम्मू- जुगल किशोर शर्मा

 

झारखंड

गोड्डा- निशिकांत दुबे

रांची- संजय सेठ

जमशेदपूर- विद्युत महतो

खुंटी- अर्जुन मुंडा

पलामू- विष्णू दयाल राम

 

छत्तीसगड

कोरबा-सरोज पांडे

राजनांदगाव- संतोष पांडे

दुर्ग- विजय बघेल,

रायपूर- ब्रिजमोहन अग्रवाल,

बस्तर- महेश कश्यप

कांकेर- भोजराज

 

मध्य प्रदेश

गुण- ज्योतिरादित्य सिंधिया,

दमोह- राहुल लोधी,

खजुराहो- व्हीडी शर्मा,

रेवा- जनार्दन मिश्रा,

शहडोल- हिमाद्री सिंग

जबलपूर- आशिष दुबे

होशंगाबाद- दर्शन चौधरी

विदिशा- शिवराज सिंह चौहान

भोपाळ- आलोक शर्मा

राजगड- रोडमल नगर

खांडवा- न्यानेश्वर पाटील

 

राजस्थान

बिकानेर- अर्जुन मेघवाल

अलवर- भूपेंद्र यादव

भरतपूर- रामस्वरूप कोळी

नागौर- ज्योती मिर्धा

जोधपूर- गजेंद्र शेखावत

बारटेंडर- कैलास चौधरी

उदयपूर- मन्नालाल रावत

बांसवाडा- महेंद्र मालवीय

कोटा- ओम बिर्ला

पश्चिम बंगाल

कूचबिहार- निसिथ प्रामाणिक

हुगळी- लॉकेट चॅटर्जी

बेल्लूरहाट- सुकांता मजुमदार

निवडणूक लढणार आहेत.


WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now
D Media 24